วันที่ ๒๒ เมษายน ๒๕๖๗ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ร่วมพิธีปลงผมนาคเณร ตามโครงการบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน จำนวน ๗๓ รูป เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยมีพระสุทธิสารโสภณ เจ้าคณะจังหวัดมุกดาหาร (ธ) เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ นายวรญาณ บุญณราช ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานพิธี หัวหน้าส่วนราชการ นายอำเภอ และประชาชนเข้าร่วมพิธี ณ วัดพุทธโธธัมมะธะโร (วัดภูด่านแต้) อำเภอนิคมคำสร้อย จังหวัดมุกดาหาร
![LINE_ALBUM_2242024__14.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/23/LINE_ALBUM_2242024__14.jpg)
![LINE_ALBUM_2242024__7.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/23/LINE_ALBUM_2242024__7.jpg)
![LINE_ALBUM_2242024__3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/23/LINE_ALBUM_2242024__3.jpg)
![LINE_ALBUM_2242024__12.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/23/LINE_ALBUM_2242024__12.jpg)
![52593.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/23/52593.jpg)