วันที่ ๒๑ เมษายน ๒๕๖๗ เวลา ๑๗.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณฺธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ร่วมพิธี เจริญพระพุทธมนต์เจริญจิตตภาวนา เพื่อถวายพระพรชัยมงคล แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ และสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้ากรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี โดยมีพระราชรัตนโมลี เจ้าคณะจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานสงฆ์ และนายวรญาณ บุญณราช ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานฝ่ายฆาราวาส โดยมีพระภิกษุ สามเณร ข้าราชการ หัวหน้าส่วนราชการ และประชาชนร่วมพิธี ณ หอประชุม ๒๕๐ ปี มุกดาหาร
![LINE_ALBUM_-21-..-67__10.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/23/LINE_ALBUM_-21-..-67__10.jpg)
![LINE_ALBUM_-21-..-67__4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/23/LINE_ALBUM_-21-..-67__4.jpg)
![LINE_ALBUM_-21-..-67__13.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/23/LINE_ALBUM_-21-..-67__13.jpg)
![LINE_ALBUM_-21-..-67__9.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/23/LINE_ALBUM_-21-..-67__9.jpg)
![LINE_ALBUM_-21-..-67__5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/23/LINE_ALBUM_-21-..-67__5.jpg)
สำหรับจังหวัดมุกดาหาร