วันที่ ๒๒ เมษายน ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น.นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ร่วมกิจกรรมรณรงค์ขับขี่ปลอดภัยสวมหมวกนิรภัย ๑๐๐% ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองมุกดาหาร ชุมชนนาโป-โคกสุวรรณ ๒๕๔๘ และทำการมอบหมวกนิรภัยเด็ก จำนวน ๒๐ ใบ พร้อมสื่อรณรงค์ขับขี่ปลอดภัย ซึ่งได้รับอนุเคราะห์จาก นายสุรสิทธิ์ ศิลปงาม ผู้จัดการมูลนิธิเมาไม่ขับ มอบให้กับ ศปภ.เทศบาลเมืองมุกดาหาร ในที่ประชุมฯ เมื่อวันที่ ๒ เมษายน ๒๕๖๗ ที่ผ่านมา
![4486956_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/22/4486956_0.jpg)
![4486927_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/22/4486927_0.jpg)
![4486950_1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/22/4486950_1.jpg)
![4486945_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/04/22/4486945_0.jpg)