วันที่ ๔ มีนาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๘.๓๐ ๐๙.๐๐ น. ศูนย์ปฎิบัติการความปลอดภัยทางถนน (ศปถ.) เทศบาลเมืองมุกดาหาร ภายใต้การอำนวยการของ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ร่วมกับ สภ. เมืองมุกดาหาร นำโดย ร.ต.อ.กำธร โชติประเดิม รอง สว.จร.สภ.เมืองมุกดาหาร ร่วมรณรงค์การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน รณรงค์ สวมหมวกนิรภัย100%กับ ประชาชน ที่ใช้รถใช้ถนน บริเวณถนนสี่แยกเมืองใหม่ เพื่อเป็นการสร้างความตระหนักรู้ กับประชาชน และให้ประชาชน ที่ใช้รถใช้ถนนได้ถือปฎิบัติตามกฎแห่งความปลอดภัย และให้ถือปฎิบัติตามกฎหมายจราจร อย่างเคร่งครัด
![S__108494863_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/03/04/S__108494863_0.jpg)