วันที่ ๒๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เวลา ๐๘.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ นายอดุล ศิริมันต์ หัวหน้าฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัดเทศบาล พร้อมชุดเทศกิจ ทำการรณรงค์การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน และการสวมใส่หมวกนิรภัย ๑๐๐% โครงการโดยศูนย์ปฎิบัติการความปลอดภัยทางถนน (ศปถ.) เทศบาลเมืองมุกดาหาร เพื่อส่งเสริมความตระหนักรู้ถึงความปลอดภัยและความสำคัญของการสวมใส่หมวกนิรภัย และสร้างความร่วมมือจากประชาชนในการปฏิบัติตามกฎจราจรอย่างเคร่งครัดและต่อเนื่อง ณ บริเวณสี่แยก ธกส. มุกดาหาร
![150497_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/22/150497_0.jpg)
![S__20791328_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/22/S__20791328_0.jpg)