วันที่ ๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เวลา ๑๐.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานในพิธีมอบตราตั้งเจ้าคณะตำบลโพนทราย เขต ๒ พระครูสุทธิภัทรคุณ เจ้าคณะตำบลโพนทราย เขต ๒ โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลเมืองมุกดาหาร พนักงานเทศบาลและประชาชนชาวมุกดาหารเข้าร่วมพิธีในครั้งนี้ ณ วัดศรีสุมังค์วนาราม อ.เมืองมุกดาหาร จ.มุกดาหาร
![IMG_7216.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/19/IMG_7216.jpg)
![IMG_7209.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/19/IMG_7209.jpg)
![IMG_7211.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/19/IMG_7211.jpg)
![IMG_7212.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/19/IMG_7212.jpg)
![IMG_7215.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/19/IMG_7215.jpg)