วันที่ ๑๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เวลา ๑๑.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรี มอบหมาย นายอดุลย์ ศิริมันต์ หัวหน้าฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัดเทศบาล กราบนมัสการ ท่านพระครูโอภาสวีระคุณ เจ้าคณะตำบลในเมืองเขต1เจ้าอาวาสวัดแจ้งนาโปใหญ่ ร่วมวางแผนการเตรียมความพร้อมการจัดการจราจรและรักษาความปลอดภัยในงานพิธีสมโภชน์และพิธีเจริญพระพุทธมนต์ในพิธีปลุกเษก หลวงพ่อวัดแจ้ง และสั่งการให้ กองช่าง ดำเนินการติดตั้งไฟส่องสว่างเพื่ออำนวยความสะดวกให้กับผู้ที่มาร่วมงาน ระหว่างวันที่ ๑๗-๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ ณ วัดเเจ้ง ชุมชนนาโปใหญ่
![4270480_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/16/4270480_0.jpg)
![17313_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/16/17313_0.jpg)
![4270484_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/16/4270484_0.jpg)
![4270473_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/16/4270473_0.jpg)