วันที่ ๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เวลา ๐๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี ร่วมเป็นเกียรติในกิจกรรมมอบหมวกนิรภัยจำนวน ๒๐๐ ใบ ตามโครงการ “ครอบครัวสุขสันต์ ใส่หมวกกันน็อคกันทุกคน” ให้แก่เด็กนักเรียนโรงเรียนนวมินทราชูทิศ อีสาน ในกิจกรรมขับขี่ปลอดภัย สวมหมวกนิรภัย ๑๐๐% เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว จัดโดยสำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับเทศบาลเมืองมุกดาหาร และภาคีเครือข่าย พร้อมนี้ ได้จัดกิจกรรมรณรงค์ขับขี่รถจักรยานยนต์ สวมใส่หมวกนิรภัย ๑๐๐% ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร เพื่อส่งเสริมความเข้าใจและสร้างการตระหนักถึงความปลอดภัยในการใช้รถใช้ถนนของประชาชนอย่างทั่วถึงและต่อเนื่อง
![S__97255434_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/09/S__97255434_0.jpg)
![186057_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/09/186057_0.jpg)
![337149_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/09/337149_0.jpg)
![S__97288198_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/09/S__97288198_0.jpg)
![S__97304600_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/02/09/S__97304600_0.jpg)