วันที่ ๒๖ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๐.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัด ร่วมกับ กองคลัง เทศบาลเมืองมุกดาหาร ลงจัดระเบียบการจำหน่ายสินค้าที่ตลาดเทศบาล ๑ พร้อมชี้แจ้งระเบียบเกี่ยวกับการเข้าใช้ประโยชน์ตลาดเทศบาล ๑ โดยผู้ที่มีความประสงค์ใช้ประโยชน์พื้นที่ หรือแผงจำหน่ายสินค้า ต้องได้รับอนุญญาตและเข้าทำสัญญากับเทศบาลฯ ตามระเบียบและกฎหมาย ทั้งนี้ เทศบาลฯ ได้ดำเนินการปรับปรุง ขอคืนทางเท้า และขอความร่วมมือจากร้านค้างดจำหน่ายสินค้าบนทางเท้า เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของตลาดเทศบาล ๑
![142464_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/26/142464_0.jpg)
![649957_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/26/649957_0.jpg)
![142516_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/26/142516_0.jpg)
![650006_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/01/26/650006_0.jpg)