วันที่ ๒๒ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๓๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ กองสาธารณสุขและและสิ่งแวดล้อม งานรักษาความสะอาด ร่วมกับ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำเจ้าหน้าที่ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา ฉีดล้างทำความสะอาด บริเวณทางเท้า และสนับสนุนอุปกรณ์ทาสีจราจรและสีจราจรขาว – แดง สำหรับการทาสีเครื่องหมายจราจร(ทางม้าลาย) ที่บริเวณข้างโรงเรียนมุกดาลัย เนื่องในวันสำคัญของชาติไทย วันพระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ โรงเรียนมุกดาลัย อ.เมือง จ.มุกดาหาร
![LINE_ALBUM_22-..66_231122_22.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/22/LINE_ALBUM_22-..66_231122_22.jpg)
![LINE_ALBUM_22-..66_231122_19.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/22/LINE_ALBUM_22-..66_231122_19.jpg)
![LINE_ALBUM_22-..66_231122_13.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/22/LINE_ALBUM_22-..66_231122_13.jpg)
![LINE_ALBUM_22-..66_231122_11.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/22/LINE_ALBUM_22-..66_231122_11.jpg)
![LINE_ALBUM_22-..66_231122_1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/11/22/LINE_ALBUM_22-..66_231122_1.jpg)