วันที่ ๑๘ ตุลาคม ๒๕๖๖ เวลา ๑๓.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ร่วมประชุมหารือเตรียมการจัดงานประเพณีแข่งเรือยาวออกพรรษา ประจำปี ๒๕๖๖ (ตีช้างน้ำนอง แข่งเรือยาวโบราณ สานประเพณีสองฝั่งโขง เชื่อมโยงไหลกะจู้) พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และคณะกรรมการฝ่ายทำงานแข่งเรือออกพรรษา ณ ห้องปฏิบัติราชการนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร
เวลา ๑๖.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และคณะกรรมการฝ่ายทำงานแข่งเรือออกพรรษาได้ลงพื้นที่ ที่จะจัดงานประเพณีแข่งเรือยาวออกพรรษา ประจำปี ๒๕๖๖ (ตีช้างน้ำนอง แข่งเรือยาวโบราณ สานประเพณีสองฝั่งโขง เชื่อมโยงไหลกะจู้) ระหว่างวันที่ ๒๗-๒๙ ตุลาคม ๒๕๖๖ ณ ศาลาเรารักมุกดาหาร ตลาดอินโดจีน และบริเวณหน้าวัดศรีบุญเรือง
![S__24789003_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/19/S__24789003_0.jpg)
![S__24789004_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/19/S__24789004_0.jpg)
![S__24789008_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/19/S__24789008_0.jpg)
![S__24789011_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/19/S__24789011_0.jpg)
![S__24789007_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/19/S__24789007_0.jpg)