วันที่ ๑๓ ตุลาคม ๑๕๖๖ เวลา ๐๗.๐๐ น. เป็นต้นไป นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร นำคณะผู้บริหาร พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนและพนักงานเทศบาล ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศลและพิธีวางพวงมาลา เนื่องในวันนวมินทรมหาราช ๑๓ ตุลาคม ณ บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร และ หอประชุม ๒๕๐ ปี มุกดาหาร
![IMG_9169.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/13/IMG_9169.jpg)
![IMG_9188.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/13/IMG_9188.jpg)
![IMG_9159.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/13/IMG_9159.jpg)
![IMG_9160.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/13/IMG_9160.jpg)
![IMG_9210.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/13/IMG_9210.jpg)
![IMG_9221.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/13/IMG_9221.jpg)
![IMG_9226.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/13/IMG_9226.jpg)
![IMG_9224.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/13/IMG_9224.jpg)
![IMG_9260.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/13/IMG_9260.jpg)
![IMG_9262.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/13/IMG_9262.jpg)
![IMG_9238.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/10/13/IMG_9238.jpg)