วันที่ ๑๕ กันยายน ๒๕๖๖ เวลา ๑๐.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัดเทศบาล นำเจ้าหน้าที่นำรถยนต์ตรวจการกู้ภัย นำส่งกระสอบทรายช่วยเหลือประชาชน ตามหนังสือคำร้องขอกระสอบทราย จำนวน ๓๐ กระสอบ บริเวณซอยสนิทวงศ์ ถนนวิวิธสุรการ เพื่อป้องกันเหตุน้ำท่วมจากสถานการณ์ฝนตกหนักในพื้นที่ประเทศไทย ตามพยากรณ์อากาศกรมอุตุยินมวิทยา(๑๔ ก.ย.๖๖)
![S__7520317_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/09/15/S__7520317_0.jpg)
![S__7520318_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/09/15/S__7520318_0.jpg)