วันที่ ๓๑ สิงหาคม ๒๕๖๖ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยงานป้องกันและควบคุมโรคติดต่อ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ออกพ่นควันกำจัดยุงที่แฟลตพยาบาล โรงพยาบาลมุกดาหาร ออกพ่นควันที่ชุมชนตาดแคน ๒ บริเวณหน้าโรงเรียนนวมินทราชูทิศและตาดแคนซอย ๑๖/๑ และที่ชุมชนค่ายลูกเสือ เพื่อป้องกันการระบาดของโรคไข้เลือดออกตามมาตรการป้องกันโรคคะบาดในฤดูฝน
![S__31580330_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/31/S__31580330_0.jpg)
![S__31580421_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/31/S__31580421_0.jpg)