วันที่ ๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานพิธีเปิดโครงการส่งเสริมสุขภาพและสร้างเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย โดยมีนางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนการบริหารเทศบาล คณะกรรมการศูนย์พัฒนาเด็ก เจ้าหน้าที่จากโรงพยาบาลมุกดาหาร ผู้แทนชุมชน ผู้แทนศาสนสถาน ผู้แทนด้านสาธารณสุข เจ้าหน้าที่กองการศึกษา พนักงานครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ปกครองเด็กเล็ก เข้าร่วมโครงการ ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กวัดบรรพตมโนรมย์
นอกจาก ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ทำการจัดอบรมให้ความรู้กับผู้ปกครอง และลูกหลานเด็กก่อนปฐมวัย เกี่ยวกับการดูแลและการป้องกันความปลอดภัยของเด็กปฐมวัยด้านการสวมหมวกนิรภัย การป้องกันเด็กติดในรถยนต์ และการป้องกันเด็กจมน้ำ
![S__23969827_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/17/S__23969827_0.jpg)
![S__23969828_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/17/S__23969828_0.jpg)
![S__23969826_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/17/S__23969826_0.jpg)
![S__23969820_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/17/S__23969820_0.jpg)
![3729275_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/17/3729275_0.jpg)