วันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๗.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ , นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาล ปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๖โดยมีนายวรญาณ บุญราช ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานในพิธี ณ บริเวณหน้าศาลากลางจังกวัดมุกดาหาร
![IMG_6381.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/12/IMG_6381.jpg)
![IMG_6372.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/12/IMG_6372.jpg)
![IMG_6391.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/12/IMG_6391.jpg)
![IMG_6392.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/12/IMG_6392.jpg)
![IMG_6396.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/12/IMG_6396.jpg)
![IMG_6411.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/08/12/IMG_6411.jpg)