วันที่ ๒๔ กรกฎาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๘.๓๐ น. ศูนย์อำนวยการความปลอดภัยทางถนน(ศปถ.)เทศบาลเมืองมุกดาหาร ภายใต้การอำนวยการของ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร และผู้อำนวยการ ศปถ.เทศบาลเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีฯ พร้อมด้วยคณะทำงาน ศปถ.เทศบาลเมืองมุกดาหาร ชุดเทศกิจ ร่วมกับงานจราจร สำนักงานตำรวจภูธรเมืองมุกดาหาร ทำการรณรงค์ การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน รณรงค์สวมหมวกนิรภัย ๑๐๐% กับนักศึกษาวิทยาลัยการอาชีพนวมินทราชินีมุกดาหาร เพื่อสร้างการรับรู้ สร้างความตระหนักรู้ และการปลูกจิตสำนึกที่ดีในการใช้รถใช้ถนน และปฎิบัติตามกฎหมายจราจรอย่างเคร่งครัด ในกิจกรรมอบรมโครงการส่งเสริมการประกันภัย พ.ร.บ.สู่อาชีวศึกษา จัดโดย สำนักงาน คปภ.จังหวัดมุกดาหาร ณ หอประชุมวิทยาลัยการอาชีพนวมินทราชินีมุกดาหาร
![535418.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/24/535418.jpg)
![3669097.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/24/3669097.jpg)
![3669099.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/24/3669099.jpg)
![3669102.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/24/3669102.jpg)
![3668676.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/24/3668676.jpg)