วันพฤหัสบดีที่ ๒๐ กรกฎาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๘.๓๐ – ๑๒.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร และนักพัฒนาชุมชน งานพัฒนาชุมชน กองสวัสดิการสังคม ลงพื้นที่ร่วมกิจกรรมอบรมฝึกวิชาชีพ “บาริสต้า” ตามโครงการ วิจัยพัฒนาพื้นที่วิจัยเชิงยุทธศาสตร์ เมืองชายแดนแบบบูรณาการพหุภาคี เพื่อแก้ปัญหาความยากจน สร้างโอกาสทางสังคม ซึ่งเป็นการสร้างโอกาส การเรียนรู้ด้านอาชีพ และสร้างรายได้ให้กับประชาชนในพื้นที่เขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร ตามบันทึก MOU ข้อตกลงความร่วมมือระหว่างเทศบาลเมืองมุกดาหาร กับ วิทยาลัยชุมชนมุกดาหาร
โดยมีชุมชนเข้าร่วม จำนวน ๖ ชุมชน ดังนี้ ชุมชนศรีมงคลเหนือ ชุมชนแก้วกินรี ชุมชนหลังศูนย์ราชการ ชุมชนนาโปกลาง ชุมชนดอนมุกดา และชุมชนสามัคคีธรรม ณ วัดพักบุญเปโต ชุมชนศรีมงคลเหนือ
![498205.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/21/498205.jpg)
![498196.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/21/498196.jpg)
![498200.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/21/498200.jpg)
![498201.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/07/21/498201.jpg)