วันที่ ๑๖ มิถุนายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีฯ สมาชิกสภาเทศบาล พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนการบริหาร เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุข เจ้าหน้าที่ศูนย์สูงวัยรวมใจไทมุก เจ้าหน้าที่กองสวัสดิการสังคม และ เจ้าหน้า อสม. CG ลงพื้นที่เยี่ยมบ้าน ให้ความรู้พร้อมมอบชุดยาสามัญประจำบ้านและผ้าอ้อมสำเร็จรูปแก่กลุ่มเป้าหมาย ผู้ป่วยติดบ้าน ติดเตียงในชุมชนเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร ตามโครงการสาธารณสุขเคลื่อนที่และบริการหน่วยปฐมพยาบาล ณ บ้านผู้ป่วยชุมชนค่ายลูกเสือชุมชนคำสายทอง ชุมชนศรีปทุมและชุมชนตาดแคน๑
![S__7544933.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/16/S__7544933.jpg)
![S__7544924.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/16/S__7544924.jpg)
![S__7544940.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/16/S__7544940.jpg)