วันที่ ๑๓ มิถุนายน ๒๕๖๖ เวลา ๑๔.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ร่วมเป็นเกียรติในกิจกรรมรณรงค์เปิดการขับเคลื่อนก้าวท้าใจในสถานศึกษา เขตสุขภาพที่ ๑๐ “ก้าวท้าใจ Season 5 ในสถานศึกษาด้วยการกระโดกเชือก (Jump Rope)” บูรณาการภายใต้ โครงการ ๑ โรงเรียน ๑ ครูอนามัย สร้างเด็กไทยรอบรู้สุขภาพ โดยมีนายแพทย์สุวรรณชัย วัฒนายิ่งเจริญชัย อธิบดีกรมอนามัย ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี ณ ห้องประชุมแก้วกินรี โรงเรียนมุกดาหาร
![S__23224353.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/14/S__23224353.jpg)
![S__23224356.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/14/S__23224356.jpg)
![S__23224357.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/14/S__23224357.jpg)