วันที่ ๑๔ มิถุนายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๘.๓๐ – ๑๒.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกาดาหาร มอบหมายให้ นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีฯ เป็นประธานพิธีเปิดการประชุมพัฒนาโมเดลเเก้จนในชุมชนเมืองมุกดาหาร ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อชี้แจงวัตถุประสงค์ของโครงการวิจัยฯ กลุ่มเป้าหมาย กระบวนการทำงาน และรับฟังความคิดเห็นการเพิ่มโอกาสของการเข้าถึงอาชีพ การศึกษา สังคม เทคโนโลยี นวัตกรรม ในชุมชนเมืองจังหวัดมุกดาหาร
ผู้เข้าร่วมการประชุมประกอบด้วย คณะกรรมการศูนย์ฯ ศจพ.ทม. คณะทำงาน/ทีมพี่เลี้ยงของศูนย์ฯ ศจพ.ทม. พร้อมด้วยประธานชุมชน/ผู้แทนชุมชน ทั้ง ๓๔ ชุมชน ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร และได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร.สักรินทร์ แซ่ภู่ รักษาการเเทนผู้ช่วยผู้อำนวยการสำนักการเรียนรู้ตลอดชีวิตพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบังและอาจารย์ประจำคณะสถาปัตยกรรม ศิลปะและการออกแบบ เป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ “ผังเมืองกับการพัฒนาเมืองมุกดาหาร” ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมืองมุกดาหาร อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร
![475281.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/14/475281.jpg)
![475278.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/14/475278.jpg)
![475279.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/14/475279.jpg)
![475283.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/14/475283.jpg)
![475285.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/06/14/475285.jpg)