๒๕ พฤษภาคม ๒๕๖๖ เวลา ๑๗.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมด้วย นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ประธานฝ่ายฆราวาส ประกอบพิธีสวดรับทักขิฌานุปทานฉลองเสาเสมาธรรมจักรพระครูเจ้าคณะตำบลเทียบเจ้าคณะอำเภอชั้นเอก อายุวัฒนมงคล ๖๕ ปี พระครูโอภาสวีรกุล เจ้าคณะตำบลในเมืองเขต ๑ เจ้าอาวาสวัดแจ้ง ชุมชนนาโปใหญ่ ณ วัดแจ้ง ชุมชนนาโปใหญ่
![S__22937620.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/26/S__22937620.jpg)
![S__22937619.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/26/S__22937619.jpg)
![S__22937622.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/26/S__22937622.jpg)
![S__22937623.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/26/S__22937623.jpg)
![S__22937625.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/26/S__22937625.jpg)