วันที่ ๓ พฤษภาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นายอดุลย์ ศิริมันต์ หัวหน้าฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัดเทศบาล นำเจ้าหน้าที่และจิตอาสาภัยพิบัติ เทศบาลเมืองมุกดาหาร ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาวันสำคัญของชาติไทย “วันปฐมบรมราชาภิเษก พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๑๐” ณ ห้วยแข้ ต.มุกดาหาร อ.เมืองมุกดาหาร จ.มุกดาหาร จัดโดยอำเภอเมืองมุกดาหาร โดยมีนายวรญาณ บุญณราช ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานในพิธี และมีสมาชิกจิตอาสาพระราชทานสังกัดหน่วยงานต่าง ๆ เข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนกว่า ๕๐๐ คน และร่วมพัฒนาทำความสะอาดลำห้วยแข้ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร เนื่องในวันสำคัญของชาติไทย “วันฉัตรมงคล” ๔ พฤษภาคม ๒๕๖๖
![2.3451960.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/03/2.3451960.jpg)
![6.3452021.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/03/6.3452021.jpg)
![5.3452005.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/03/5.3452005.jpg)
![3451996.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/05/03/3451996.jpg)