วันที่ ๑๗ มีนาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๘.๐๐ น. ศปถ. เทศบาลเมืองมุกดาหาร ภายใต้การอำนวยการของนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร โดยนายอดุล ศิริมันต์ หัวหน้าฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย พร้อมชุดเจ้าหน้าที่เทศกิจและเจ้าหน้าที่ป้องกันฯ ทำการรณรงค์สวมใส่หมวกนิรภัย ๑๐๐% และรณรงค์ความปลอดภัยในการใช้รถใช้ถนน ที่โรงเรียนอนุบาลมุกดาหาร เพื่อส่งเสริมความรู้และความเข้าใจเกี่ยวกับการขับขี่ปลอดภัยในเด็กและเยาวชน
![2.3323649.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/17/2.3323649.jpg)
![3.3323645.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/17/3.3323645.jpg)
![4.3323655.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/17/4.3323655.jpg)