วันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๘.๓๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยสำนักทะเบียนท้องถิ่นเทศบาลเมืองมุกดาหาร ให้การต้อนรับ นายพิสิษฐ์พงศ์ หล่อยดา หัวหน้าศูนย์บริหารการทะเบียนภาค ๔ จังหวัดอุดรธานี พร้อมคณะเข้าตรวจเยี่ยมงานด้านการทะเบียนและบัตรฯ สำนักทะเบียนท้องถิ่นเทศบาลเมืองมุกดาหาร เพื่อตรวจติดตามการจัดทำบัตรประจำตัวประชาชนกับการลงทะเบียนบัตรสวัสดิการแห่งรัฐ พร้อมให้คำแนะนำและตอบข้อซักถามเกี่ยวกับการใช้บัตรประจำตัวประชาชนเพื่อดำเนินการทางทะเบียนผ่านช่องทางออนไลน์ โดยมีหัวหน้าฝ่ายปกครองและหัวหน้างานทะเบียนและงานบัตรฯ ร่วมให้การต้อนรับ
![2.203725.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/08/2.203725.jpg)
![3.203721.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/08/3.203721.jpg)
![3.16717.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/03/08/3.16717.jpg)