วันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ เวลา ๐๗.๓๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร และประธานศูนย์อำนวยการความปลอดภัยทางถนน เทศบาลเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้นาย อดุล ศิริมันต์ หัวหน้าฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำกำลังเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ออกทำการรณรงค์สวมหมวกนิรภัย ๑๐๐% ณ บริเวณสี่แยก ธกส. เพื่อขับเคลื่อนการสร้างวินัยจราจร การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนในพื้นที่จังหวัดมุกดาหาร
![613867.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/27/613867.jpg)
![613869.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/27/613869.jpg)