วันที่ ๒๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ เวลา ๐๐.๓๒ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยนำกำลังเจ้าหน้าที่ ๖ นาย รถดับเพลิง ๒ คัน เข้าควบคุมอัคคีภัยที่ซอยประชาร่วมใจ ๒ หลังได้ับแจ้งผ่านศูนย์ไข่มุก สื่อสารเทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยเพลิงไหม้ป่าข้างทางกินพื้นที่ประมาณ ๘๐ ตารางเมตร คาดว่าสาเหตุเกิดจากการจุดไฟเผาขยะ
![197104.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/21/197104.jpg)