วันที่ ๒๓ มกราคม ๒๕๖๖ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์สั่งการให้กองช่าง ร่วมกับฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ดำเนินการตรวจสอบความเป็นระเบียบเรียบร้อยและซ่อมแซม ปรับปรุงระบบสาธารณูปโภค เพื่อให้ประชาชนเ้ขาถึงการใช้บริการอย่างทั่วถึง โดยดำเนินการดังต่อไปนี้
๑.ซ่อมแซมไฟฟ้าสาธารณะในบริเวณต่างๆ อาทิ ถนนวิวิธสุรการ ซอยตาดแคน๑, ๒, ๑๗, ๑๙ ถนนสมุทรศักดารักษ์ ซอยวิเศษสุนทร ซอยจันทร์เสนีย์ หมู่บ้านร้อยวาซอย๒ ซอยพัฒนาการ
๒.เริ่มดำเนินการซ่อมแซมผิวถนนซอยนิติรัฐ ที่มีปัญหาน้ำท่วมขังถนนบ่อยครั้ง
๓.ดำเนินการซ่อมแซมฟุตบาททางเท้าชำรุดหน้าร้านบ้านกานต์ แลหน้าร้านโฟร์โมสต์ ตามที่ฝ่ายป้องกันฯ ได้ขอคืนพื้นที่ โดยให้นำกระถางต้นไม้ออกจากทางเท้าและทำความสะอาด เพื่อให้ประชาชนและนักท่องเที่ยวมีความที่สะดวก ปลอดภัยในการใช้ทางเท้าสาธารณะต่อไป
![3.S__17055804.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/24/3.S__17055804.jpg)
![2.S__17055769.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/24/2.S__17055769.jpg)
![6.101931.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/24/6.101931.jpg)
![5.S__10453022.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/24/5.S__10453022.jpg)