วันที่ ๒๘ ธันวาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๓.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมปลัดเทศบาลและหัวหน้าส่วนการงาน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันและเทาสาธารณภัย สมาชิก อปพร. รวมทั้งสิ้นจำนวน ๘๐คน และนักเรียน โรงเรียนที่โอเอวิทยา (เทศบาล๑ วัดคำสายทอง) โรงเรียนเทศบาล๒ (วัดนิรมิต) แห่งละ ๒๐คน ร่วมพิธีเปิดศูนย์ปฎิบัติการร่วมป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน ช่วงเทศกาลปีใหม่ ณ บริเวณกองอำนวยการหน้าแขวงทางหลวงมุกดาหาร โดยมีนายบุญเรือง เมฆฉิม รองผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานเปิดงาน และมีหัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่แต่ละส่วนราชการ ร่วมพิธิเปิดงานโดยพร้อมเพรียงกัน
![2.3055894.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/28/2.3055894.jpg)
![4.3055897.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/28/4.3055897.jpg)
![5.3055890.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/28/5.3055890.jpg)
![3055896.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/28/3055896.jpg)