วันที่ ๒๖ ธันวาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๖.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย ด.ต.วิเชียร พนมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี พร้อมด้วยปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนการงาน ร่วมพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีศิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ให้หายจากอาการประชวร จัดโดยจังหวัดมุกดาหาร ณ บริเวณสวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติกาญจนาภิเษก (หนองนาบึง) เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยมีนายวรญาณ บุญณราช ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหารเป็นประธานพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ และมีหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ พ่อค้า ประชาชนชาวจังหวัดมุกดาหารเข้าร่วมพิธี
![536072.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/27/536072.jpg)
![536138.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/27/536138.jpg)
![536050.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/27/536050.jpg)
![536132.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/27/536132.jpg)
![536128.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/27/536128.jpg)