วันที่ ๒๖ ธันวาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๐.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุผดาหาร โดยนางสุวรรณี ตัเงปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานในการประชุมเชิงปฏิบะติการแบบมีส่วนร่วม โครงการวิจัย “การวิจัยพัฒนาย่านวัฒนธรรมชุมชนและการฟื้นฟูวัฒนธรรม ประเพณี และสร้างวัฒนธรรมใหม่เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจในพื้นที่” นำโดย ดร. ธนภณ วัฒนกุล นักวิจัยหลักโครงการวิจัยและคณะวิจัยที่จัดกิจกรรมภายใต้โครงการวิจัย โดยมีคณะผู้บริหาร ปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนการงาน ปราชญ์ชาวบ้าน ผู้ประกอบการ ภาคประชาสังคม ประชาชนจากชุนชนในเขตเทศบาล และวิทยาลัยชุมชนมุกดาหาร ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![LINE_ALBUM_2022.12.26_221226_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/26/LINE_ALBUM_2022.12.26_221226_0.jpg)
![S__9027592.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/26/S__9027592.jpg)
![S__9027593.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/26/S__9027593.jpg)
![S__9027596.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/26/S__9027596.jpg)
![S__9027599.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/26/S__9027599.jpg)
![S__9027601.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/26/S__9027601.jpg)
![S__9027600.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/26/S__9027600.jpg)
![S__9027602.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/26/S__9027602.jpg)