วันที่ ๑๗ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๔.๐๐-๒๑.๓๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยงานสัตวแพทย์ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ได้ต้อนรับ นายเจษฎา ศรีพันดอน นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทน ปศุสัตว์จังหวัดมุกดาหาร รศ.ดร.นายสัตวแพทย์เจษฎา จิวะกานนท์ และ รศ.ดร.นายสัตวแพทย์สาธร พรตระกูลพิพัฒน์ อาจารย์มหาวิทยาลัยขอนแก่น พร้อมคณะนักศึกษาสัตวแพทย์ศาสตร์ ชั้นปีที่ ๖ เข้าเยี่ยมชมกระบวนการดำเนินงานของโรงฆ่าสัตว์เทศบาลเมืองมุกดาหาร
![2.temp_c41258e3d166fd60caaaf2f81ed49f53d_4817885673957119731_291729482533140.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/18/2.temp_c41258e3d166fd60caaaf2f81ed49f53d_4817885673957119731_291729482533140.jpg)
![3.temp_c41258e3d166fd60caaaf2f81ed49f53d_4817885673957119731_291729482378400.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/18/3.temp_c41258e3d166fd60caaaf2f81ed49f53d_4817885673957119731_291729482378400.jpg)
![1.temp_c41258e3d166fd60caaaf2f81ed49f53d_4817885673957119731_282264705050604.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/18/1.temp_c41258e3d166fd60caaaf2f81ed49f53d_4817885673957119731_282264705050604.jpg)