วันที่ ๑๕ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ ร่วมตรวจสอบและสังเกตการณ์การรื้อถอนร้านค้าที่ซอยบริหารชนบท บริเวณด้านข้างวัดศรีมงคลใต้ เพื่อคืนพื้นที่ถนนสำหรับการสัญจร ไป-มา ของประชาชนและนักท่องเที่ยว โดยเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันฯ ได้เริ่มดำเนินการตั้งแต่วันที่ ๑๑ พฤศจิกายน เป็นต้นมา
![1.2885284.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/15/1.2885284.jpg)
![3.2885484.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/15/3.2885484.jpg)