วันที่ ๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ทำการจัดระเบียบสังคม ที่ซอยศศิวงค์ โดยดำเนินการรื้อถอนร้านค้าออกจากซอยจนแล้วเสร็จ และดำเนินเจรจารื้อถอนร้านค้าในซอยราษฎร์อุทิศ บริเวณด้านข้างวัดยอดแก้วศรีวิชัย ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่ได้ทำการตัดต้นไม้บนทางเท้า ด้านข้างกำแพงวัดตามความเห็นของคณะกรรมการวัดฯ เพื่อคืนพื้นผิวจราจรและทางเท้าสาธารณะให้ประชาชนและนักท่องเที่ยวได้ใช้ประโยชน์ต่อไป
![1.2869916.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/09/1.2869916.jpg)
![3.2870087.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/09/3.2870087.jpg)
![2870961.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/09/2870961.jpg)
![2871383.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/09/2871383.jpg)