วันที่ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๐.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมด้วยนางพชรวรรณ จันทรสาขา และหัวหน้าส่วนการงาน ร่วมมอบเงินสงเคราะห์ช่วยเหลือครอบครัวผู้ยากจนในชุมชนเขตเทศบาล โดยศูนย์ช่วยเหลือประชาชนของเทศบาลเมืองมุกดาหาร เพื่อเป็นทุนประกอบอาชีพและส่งเสริมพัฒนาคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น จำนวน ๑๐ ครอบครัว ครอบครัวละ ๓,๐๐๐ บาท และดำเนินกิจกรรมการมอบต้นไม้ เนื่องในวันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. ๒๕๖๕ ซึ่งตรงกับวันที่ ๒๑ ตุลาคม ของทุกปี ณ ห้องประชุมสภาเทศบาลเมืองมุกดาหาร ชั้น ๓
![S__20815902.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/21/S__20815902.jpg)
![2.S__9052643.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/21/2.S__9052643.jpg)
![3.S__9052646.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/21/3.S__9052646.jpg)
![S__20815914.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/21/S__20815914.jpg)