วันที่ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๓.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ร่วมหาทางแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนของประชาชน ร่วมกับ ผู้จัดการประปาส่วนภูมิภาคมุกดาหาร ตัวแทนจากการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคมุกดาหาร และ ตัวแทนจากบริษัทโทรคมนาคม สาขามุกดาหาร จากเหตุร้องเรียนกรณีมีการขุดเจาะถนนเพื่อวางท่อประปา และนำสายไฟฟ้า สายนำสัญญาณลงใต้ดินของถนนในเขตเทศบาล ซึ่งได้แนวทางและข้อยุติ ของการแก้ไขปัญหานี้ เรียบร้อยแล้ว และจะดำเนินการต่อไป
![2.2827107.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/21/2.2827107.jpg)
![2.2827106.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/21/2.2827106.jpg)