วันที่ ๒๐ ตุลาคม ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร ร่วมกับ วิทยาลัยชุมชนมุกดาหาร ลงพื้นที่ ชุมชนคำภูเงิน ได้จัดประชุมร่วมกับศูนย์ ศจพ.ทม. ในเขตชุมชนหลังศูนย์ราชการ ในรูปแบบ Poverty Forum ในโครงการวิจัยเพื่อแก้ไขปัญหาความยากจนแบบเบ็ดเสร็จและแม่นยำในจังหวัดมุกดาหาร ณ ศาลาประชาคมคำภูเงิน โดยแหล่งทุนวิจัยจาก หน่วยบริหารและจัดการทุนด้านการพัฒนาระดับพื้นที่ (บพท.)
![2.22053.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/20/2.22053.jpg)
![3.D054994B-4EBF-4580-8D9B-1D1B0726BC85.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/20/3.D054994B-4EBF-4580-8D9B-1D1B0726BC85.jpg)