วันที่ ๑๔ ตุลาคม ๒๕๖๕ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ และนางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรี นางสาวดาวดวงดี พัมนาธนทรัพย์ เลขานุการนายกเทศมนตรี ร่วมพิธีทำบุญงานทอดกฐินสามัคคี ณ วัดแจ้ง ชุมชนนาโปใหญ่
ทั้งนี้ นายกเทศมนตรี ได้มอบหมาย นายอดุล ศิริมันต์ หน.ฝ่ายป้องกันฯ จัดชุดจนท.เทศกิจ อำนวยความสะดวก ดูแลการจราจร ให้กับขบวนแห่องค์กฐิน เพื่อความปลอดภัยแก่ประชาชน และทำารณรงค์ป้องกันและและอุบัติเหตุทางถนน รณรงค์ขับขี่รถจักรยานยนต์สวมใส่หมวกนิรภัย ๑๐๐% กับคณะองค์กฐิน พี่น้องประชาชน ญาติโยม ที่มาร่วมงาน
![2807351.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/17/2807351.jpg)
![3-2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/17/3-2.jpg)
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/17/2.jpg)