วันที่ ๑๗ ตุลาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๔.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำเจ้าหน้าที่ชุดเทสกิจ ลงตรวจสอบพื้นที่ซอยตาดแคน ๗ หลังได้รับแจ้งปัญหาการจอดรถบดบังทางเข้า-ออก และตรวจสอบการตั้งป้ายโฆษณา บริเวณทางแยกทางร่วมที่เป็นการบดบังบดบังทัศนวิสัยถนน และตรวจสอบการตั้งล้อเข็น รถขายของประเภทอาหารที่ตั้งบนผิวถนน ทั้งนี้ ได้ทำความเข้าใจและขอความร่วมมือประชาชนให้ทำการแก้ไขต่อไป เพื่อความเป็นระเบียบและความปลอดภัยในการใช้รถใช้ถนน
![1cov2816223.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/17/1cov2816223.jpg)
![2.2816276.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/17/2.2816276.jpg)
![4.2816609.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/17/4.2816609.jpg)