วันที่ ๑๒ ตุลาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๘.๓๐ น. เป็นต้นไป เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ มอบหมาย ฝ่ายป้องกันฯ นำเรือเจ้าพ่อเจ้าฟ้ามุงเมือง และเรือเจ้าแม่สองนางพี่น้อง ขึ้นจากแม่น้ำโขง นำเข้าเก็บที่โรงเก็บเรือหอเจ้าแม่สองนางพี่น้อง และนำเจ้าหน้าที่ พนักงานขับเรือเทศบาล ๒ และ ๓ พนักงานขับเรือมุกดาหารปริ้นเซส ดำเนินการกำจัดวัชพืช ขยะ เศษกิ่งไม้ บริเวณโป๊ะท่าเทียบเรือ ตามนโยบายการจัดงานเทศกาลออกพรรษา ให้สถานที่มีความพร้อมในการใช้งานต่อไป
![2f2d1c63350f40528.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/12/2f2d1c63350f40528.jpg)
![2.1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/12/2.1.jpg)
![4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/12/4.jpg)
![5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/12/5.jpg)