วันที่ ๑๑ ตุลาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร จัดพิธีรับถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ให้แก่ เรือหนุ่มเมืองนนท์ จากเทศบาลนครนนทบุรี จังหวัดนนทบุรี ชนะเลิศการแข่งขันเรือประเภทความเร็ว เรือยาวทั่วไป รุ่นใหญ่ (๕๕ ฝีพาย) งานประเพณีแข่งเรือยาวออกพรรษา ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๕ (ตีช้างน้ำนอง แข่งเรือยาวโบราณ สานประเพณีสองฝั่งโขง เชื่อมโยงไหลกะจู้) ณ เวทีเรือมุกดาหารปริ๊นเซส บริเวณท่าน้ำตลาดอินโดจีน เทศบาลเมืองมุกดาหาร
ในการนี้ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรี เป็นประธานมอบถ้วยรางวัลการแข่งขันเรือประเภทความเร็ว เรือยาวทั่วไป รุ่นใหญ่ (๕๕ ฝีพาย) และ รุ่นกลาง (๔๐ ฝีพาย) มอบเงินรางวัล พร้อมกล่าวแสดงความยินดีและขอบคุณทีมเรือแข่ง ผู้เข้าร่วมการแข่งขันทุกทีม พร้อมนี้ เลขานุการนายกเทศมนตรี ประธานสภาเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาล และพนักงานเทศบาลร่วมพิธีโดยพร้อมเพรียงกัน
ในลำดับสุดท้าย ได้กล่าวปิดงานประเพณีแข่งเรือยาวออกพรรษา ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๕ (ตีช้างน้ำนอง แข่งเรือยาวโบราณ สานประเพณีสองฝั่งโขง เชื่อมโยงไหลกะจู้) เทศบาลเมืองมุกดาหาร
![21.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/11/21.jpg)
![3-2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/11/3-2.jpg)
![345688.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/11/345688.jpg)
![345687.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/11/345687.jpg)
![345686.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/11/345686.jpg)
![4-2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/11/4-2.jpg)
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/11/2.jpg)