วันที่ ๓ ตุลาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร ร่วมกับวิทยาลัยชุมชนมุกดาหาร จัดประชุมร่วมกับศูนย์อำนวยการขจัดความยากจนและพัฒนาคนทุกช่วงวัยอย่างยั่งยืนตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง (ศจพ.ทม.) ในเขตชุมชนนาโปน้อย ชุมชนที่ ๑ ในจำนวน ๓๔ ชุมชน ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร รูปแบบ Poverty Forum ในโครงการวิจัยเพื่อแก้ไขปัญหาความยากจนแบบเบ็ดเสร็จและแม่นยำในจังหวัดมุกดาหาร ณ ห้องประชุมศาลาประชาคมชุมชนนาโปน้อย โดยได้รับทุนวิจัยจาก หน่วยบริหารและจัดการทุนด้านการพัฒนาระดับพื้นที่ (บพท.)
![refde.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/03/refde.jpg)
![333680.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/03/333680.jpg)
![333680.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/03/333680.jpg)