วันที่ ๒ ตุลาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ สั่งการให้ ฝ่ายป้องกันฯ จัด เจ้าหน้าที่นำเรือเจ้าพ่อเจ้าฟ้ามุงเมือง เรือเจ้าแม่สองนางพี่น้อง ออกจากโรงเก็บเรือใต้ถุน หอเจ้าแม่สองนางพี่น้อง เพื่อนำมาทำความสะอาด และให้ฝ่ายที่เกี่ยวข้องทำการประดับตกแต่งเรือทั้งสองลำนี้ต่อไป และดำเนินการทำความสะอาดลานหอเจ้าแม่สองนางพี่น้อง เพื่อรองรับนักท่องเที่ยวและการจัดงานประเพณีแข่งเรือต่อไป
![2cb32cbe2c4f78e1d.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/03/2cb32cbe2c4f78e1d.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/03/3.jpg)
![4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/03/4.jpg)
![55afff88ae855d7a9.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/03/55afff88ae855d7a9.jpg)