วันที่ ๒๘ กันยายน ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ มอบหมาย ฝ่ายป้องกันฯ ส่งกระสอบทราย และทำแนวกั้นน้ำ ป้องกันน้ำเอ่อท่วมบ้านเรือนประชาชน ที่ บริเวณแยกมูลนิธิมุกดาหาร ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันได้สำรวจ สำรวจวางแผน แก้ปัญหา เรื่องน้ำเอ่อท่วมถนน ที่ถนนสมุทรศักดารักษ์ จากแยกรงแรมฮั่วนำ ถึงแยกมูลนิธิมุกดาหาร โดยเตรียมกระสอบทราย และแผงกั้นจราจรสำหรับปิดการจราจรชั่วคราว หากมีน้ำเอ่อท่วมถนน และทำการทุบเปิดช่องระบายน้ำที่ขอบทางเท้า เพื่อให้การระบายน้ำรวดเร็วขึ้น
![5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/28/5.jpg)
![cov76190.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/28/cov76190.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/28/3.jpg)
![4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/28/4.jpg)