วันที่ ๒๖-๒๗ กันยายน ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ สั่งการให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย จัดเจ้าหน้าที่บริการกระสอบทรายสำหรับประชาชนที่มีความต้องการ เพื่อป้องกันน้ำท่วมบ้านเรือนประชาชน โดยมีประชาชนในเขตเทศบาลที่เคยได้รับผลกระทบจากฝนตกหนัก ได้มาขอรับกระสอบทรายที่ฝ่ายป้องกันฯ เป็นระยะเพื่อเฝ้าระวังน้ำท่วม ทั้งนี้เทศบาลเมืองมุกดาหาร พร้อมรับสถานการณ์ และติดตามสถานการณ์ตลอด ๒๔ ชม.
![27c1632944d35203a.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/27/27c1632944d35203a.jpg)
![3683aa0b0b3057434.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/27/3683aa0b0b3057434.jpg)
![85524.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/27/85524.jpg)