วันที่ ๑ กันยายน ๒๖๗๖ เวลา ๑๕.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นำเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ร่วมกับ เจ้าหน้าที่การไฟฟ้า เร่งเข้าดับเพลิงลุกไหม้เสาไฟฟ้า จากเหตุหม้อแปลงไฟฟ้าระเบิด บริเวณซอยราชบุตร เบื้องต้นสามารถควบคุมเพลิงได้ทันท่วงที และปิดการจราจรชั่วคราวเพื่อความปลอดภัยของประชาชน
![2f9591bd9bcb34146.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/01/2f9591bd9bcb34146.jpg)
![2667286.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/01/2667286.jpg)