วันที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๖๕ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำเจ้าหน้าที่ลงพื้นที่พัฒนาบริเวณริมน้ำโขงอย่างต่อเนื่อง เพื่อเตรียมสถานที่สำหรับจัดงานประเพณีแข่งเรือยาว เทศกาลออกพรรษา ปี ๒๕๖๕ ทั้งนี้ นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรี ได้ร่วมให้กำลังใจและสนับสนุนเครื่องดื่มให้กับเจ้าหน้าทีมพัฒนาพื้นที่
![2bca0ed3944105412.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/26/2bca0ed3944105412.jpg)
![3ff2476706712f0fd.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/26/3ff2476706712f0fd.jpg)
![48ab186876b8102a1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/26/48ab186876b8102a1.jpg)