วันที่ ๒๕ สิงหาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ มอบหมาย นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนการงาน นำเจ้าหน้าที่งานทะเบียนบัตรประจำตัวประชาชน ฝ่ายปกครอง สำนักปลัดเทศบาล ร่วมกับศูนย์บริหารการทะเบียนภาค ๔ สาขาจังหวัดมุกดาหาร ออกให้บริการจัดทำบัตรประชาชนนอกสถานที่ (Mobile Unit) ให้กับผู้ป่วยติดเตียง คนชรา และคนพิการในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร ทั้งหมด ๔ ราย ๔ ชุมชน ประกอบด้วย ชุมชนคำภูเงิน ชุมชนชุมชนแก้วกินรี ชุมชนหลังศูนย์ราชการและชุมชนอรุณรังษี ตามโครงการ “๑๓๐ ปี กระทรวงมหาดไทย อยู่ที่ไหนเราใส่ใจดูแล” เนื่องในโอกาสการสถาปนากระทรวงมหาดไทย ครบ ๑๓๐ ปี
![88778.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/25/88778.jpg)
![88777.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/25/88777.jpg)
![3588625bfba526105.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/25/3588625bfba526105.jpg)
![4083be268f404b95a.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/25/4083be268f404b95a.jpg)