วันที่ ๒๓-๒๔ สิงหาคม ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ สั่งการให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ดำเนินการ กำจัดขยะ กำจัดวัชพืช และตัดต้นไม้ ที่กีดขวางการไหลระบายของน้ำในลำห้วยคำสายทองเสร็จสิ้นเป็นที่เรียบร้อย เพื่อเตรียมการป้องกันและแก้ไข ปัญหาน้ำเอ่อลำห้วย ขึ้นท่วมถนน และท่วมบ้านเรือนประชาชน โดยดำเนินการบริเวณหลังร้านขายลาบยายแปร (ตรงข้ามหน้าโรงเรียนทีโอเอวิทยาฯ) จนถึงถนนวงค์คำพา หลัง ร้อย ตชด. ๒๓๔
![2a77a579f64db40e1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/24/2a77a579f64db40e1.jpg)
![3e79447afde6371d9.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/24/3e79447afde6371d9.jpg)
![41705a9596bc79b2b.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/24/41705a9596bc79b2b.jpg)
![6-2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/24/6-2.jpg)