วันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๐.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และนายอดุลย์ ศิริมันต์ หัวหน้าฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สำนักปลัดเทศบาล เข้ารับโล่ประกาศเกียรติคุณในโครงการส่งเสริมคุณธรรมและยกย่องเชิดชูเกียรติ “บุคคลต้นแบบและองค์กรในการทำคุณประโยชน์และสร้างชื่อเสียงให้กับจังหวัดมุกดาหาร” ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๕ ณ หอประชุม ๒๕๐ ปี มุกดาหาร โดยมีคณะผู้บริหารและหัวหน้าส่วนการงานร่วมแสดงความยินดีกับการรับรางวัลในครั้งนี้
จากผลการคัดเลือกของโครงการฯ เทศบาลเมืองมุกดาหาร ได้รับโล่ประกาศเกียรติคุณ ๓ ประเภท ดังนี้
๑.นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ได้รับโล่ประกาศเกียรติคุณ ประเภทบุคคลต้นแบบในการทำความดี ด้านทำคุณประโยชน์ให้กับจังหวัดมุกดาหาร
๒.เทศบาลเมืองมุกดาหาร ได้รับโล่ประกาศเกียรติคุณ ประเภทรางวัลองค์กรในการทำคุณประโยชน์และสร้างชื่อเสียงให้กับจังหวัดมุกดาหาร
๓.นายอดุลย์ ศิริมันต์ หน.ฝ่ายป้องกันฯ ได้รับโล่ประกาศเกียรติคุณ ประเภทบุคคลต้นแบบในการทำความดี ด้านจิตอาสา
![2.1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/12/2.1.jpg)
![2.2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/12/2.2.jpg)
![4.1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/12/4.1.jpg)
![4.3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/12/4.3.jpg)
![4.2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/12/4.2.jpg)
![IMG_3277.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/12/IMG_3277.jpg)
![689354853a076c90a.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/12/689354853a076c90a.jpg)